పెట్రోల్ వెర్షన్ వోల్వో వి40 క్రాస్ కంట్రీ విడుదల

స్వీడన్‌ కార్ కంపెనీ ‘వోల్వో’ గడచిన జూన్ 2013లో భారత మార్కెట్లో విడుదల చేసిన ‘వోల్వో వి40 క్రాస్ కంట్రీ’ (Volvo V40 Cross Country) క్రాసోవర్ మోడల్‌లో కంపెనీ తాజాగా పెట్రోల్ వెర్షన్‌ను అందుబాటులోకి తీసుకువచ్చింది. భారత మార్కెట్లో ఈ పెట్రోల్ మోడల్ ధరను రూ.27 లక్షలు (ఎక్స్-షోరూమ్)గా నిర్ణయించారు.

ఇప్పటి వరకూ డీజిల్ వెర్షన్‌లో మాత్రమే లభ్యమవుతూ వచ్చిన వోల్వో వి40 క్రాస్ కంట్రీ ఇకపై పెట్రోల్ వెర్షన్‌లో కూడా లభ్యం కానుంది. ఈ పెట్రోల్ వెర్షన్‌లో 1.6 లీటర్, 4-సిలిండర్, డైరెక్ట్ ఇంజెక్షన్, టర్బోచార్జ్డ్ ఇంజన్‌ను ఉపయోగించారు.

యూరో5 కాలుష్య నిబంధనలను పాటించే ఈ అధునాతన ఇంజన్ గరిష్టంగా 182.5 పిఎస్‌ల శక్తిని, 240 ఎన్ఎమ్‌ల టార్క్‌ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇది 6-స్పీడ్ ఆటోమేటిక్ గేర్‌బాక్స్‌తో లభిస్తుంది. ఇది కేవలం 8.2 సెకండ్ల వ్యవధిలోనే 0-100 కిలోమీటర్ల వేగాన్ని అందుకుంటుంది.Vovlo V40 volvo-v40-rear

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s