టమోటాతో ఆస్టియోపోరోసిస్ (ఎముకల వ్యాధి)ను తరిమికొట్టండి..

ఆస్టియోపోరోసిస్‌ అనేది ఎముకలకు సంబంధించిన సమస్య. ఎముకల్లో కణజాలం క్షీణించడంవల్ల, ఎముకలు పెళుసుగా తయారవుతాయి. వాస్తవంగా ఎముక సాంద్రత 2.5 కంటే తక్కువ ఉంటే ఈ సమస్య వస్తుంది. ఇలా ఉండటాన్ని డ్యూయల్‌ ఎనర్జీ ఎక్స్‌రే అబ్జార్‌ప్సమెట్రీ పద్ధతిలో అది ఆస్టియోపోరోసిస్‌ అన్న విషయాన్ని నిర్ధారిస్తారు.

ఆస్టియోపోరోసిస్‌ రెండు రకాలుగా ఉంటుంది. ఒకటి ప్రైమరీ టైప్‌-1: ఇది ఆడవారిలో మెనోపాజ్‌ తర్వాత ఎక్కువగా వచ్చే సమస్య. రెండోది ప్రైమరీ టైప్‌-2: ( సెనిల్‌ ఆస్టియోపోరోసిస్‌) ఇది 75 సంవత్సరాల తర్వాత ఇతర అనారోగ్య కారణాలవల్ల వచ్చే సెకండరీ ఆస్టియోపోరోసిస్‌ సమస్య. కాగా.. ఈ ఆస్టియోపోరోసిస్‌ వంటి వ్యాధులను ఎదుర్కోవటం టమోటా చక్కగా పనిచేస్తుందని ఆరోగ్య నిపుణులు చెబుతున్నారు.

Tomoto
ముఖ్యంగా మెనోపాజ్‌దశలో ఉన్నవారు రోజు రెండు గ్లాసుల టమోటా రసాన్ని తాగినట్లయితే ఫలితం కనిపిస్తుంది. టమోటా జ్యూస్ త్రాగడం వలన ఎముకలు అరిగి విరిగి పోయే సమస్యకి చెక్‌ పెట్టవచ్చు. టమోటాల్లోని లైకోపీస్‌ వల్ల ఎముకలు బలంగా మారతాయి, టమోటా రసాన్ని తాగలేనివారు కెచప్‌, సాస్‌ల రూపంలో కూడా తీసుకోవచ్చు.

జాతీయ అస్టియోపోరోసిస్‌ సంస్థ సూచనల ప్రకారం కాషాయ రంగు, గులాబీ రంగులో ఉన్న ఏ కాయగూరలని తిన్నా క్యాల్షియం తగుపాళ్లలో అంది ఎముకలు బలపడతాయి. కాబట్టి బొప్పాయి, క్యారెట్‌ వంటి వాటిని కూడా తరుచుగా తింటే ఆరోగ్యానికి ఎంతో మంచిదని వైద్యులు సూచిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s