మేని మెరుపును పెంచే కొబ్బరి నీళ్లు..!

వేసవి తాపాన్ని చల్లార్చడంలో కొబ్బరి నీళ్లు చక్కగా పనిచేస్తాయని మనందరికీ తెలుసు. కానీ, ఇవే కొబ్బరి నీళ్లు మీ ముఖ సౌందర్యాన్ని మరింత పెంచడంలో సహకరిస్తాయని మీకు తెలుసా..? అవును ఇది నిజం. అదెలానో ఈ కథనంలో తెలుసుకుందాం రండి..!

కొబ్బరి నీళ్లు న్యాచురల్ మాయిశ్చరైజర్‌గా పనిచేయడమే కాకుండా మొటిమలు రాకుండా కూడా కాపాడటంలో సహకరిస్తుంది. కొబ్బరి నీళ్లతో ముఖం కడుక్కుంటే చర్మానికి సత్వర లభిస్తుంది. అలాగే.. పసుపు, కొబ్బరినీళ్లు, చందనం కలిపి పేస్ట్‌ చేసి ముఖానికి ప్యాక్‌ వేసుకుంటే మృదువైన చర్మం మీ సొంతమవుతుంది.

చర్మానికి మెరుపు తెచ్చిపెట్టడంలోను, స్కిన్‌ టోనింగ్‌‌గా కూడా కొబ్బరి నీళ్లు సహకరిస్తాయి. కొబ్బరి నీళ్లతో ముఖం కడుక్కోవడం వల్ల బ్లాక్‌హెడ్స్‌, యాక్నె, బ్లెమిషెస్‌, మొటిమలు లాంటివి రావని బ్యుటీషియన్స్ చెబుతున్నారు.

ముఖంపై జిడ్డు తొలగిపోవాలంటే కొబ్బరి నీళ్లతో ఫేస్ వాష్ చేసుకోవాలి. సన్‌ట్యాన్‌ను నివారించడంలో కూడా కొబ్బరి నీళ్లు చక్కగా పనిచేస్తాయి. ముల్తాని మట్టి, కొబ్బరినీళ్లను కలిపి చర్మంపై ట్యాన్‌ ఉన్న ప్రాంతంలో ప్యాక్‌ వేసుకున్నట్లయితే, ట్యాన్‌ తొలగిపోవటమే కాకుండా నల్ల మచ్చలు కూడా దూరమవుతాయి.

Coconut

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s