కేశ సంరక్షణకు సహకరించే కొబ్బరి నీళ్లు..

కొబ్బరి నీళ్లు వేసవి తాపాన్ని తగ్గించడంలోనే కాదండోయ్.. మీ కేశాలకు సంజీవినిలా కూడా పనిచేస్తాయి. కొబ్బరి నీళ్ల వల్ల చర్మమే కాదు నిర్జీవంగా ఉన్న జుట్టు కూడా జీవాన్ని సంతరించుకుంటుంది. కొబ్బరి నీళ్లను తలకు రాసుకుంటే జుట్టు రాలడం తగ్గుతుంది.

మాడుపై కొబ్బరి నీళ్లతో మర్దనా చేస్తే రక్త ప్రసరణ సజావుగా జరిగి జుట్టు మరింత మందంగా పెరిగి, బలంగా తయారవుతుంది. జుట్టు చిట్లిపోదు కూడా జరగదు. కొబ్బరి నీళ్లతో జుట్టుకు ప్రతిరోజూ మర్దన చేస్తే చిట్లిపోయి, రఫ్‌గా తయారైన జుట్టు నిగనిగలాడుతుంది.

కొబ్బరినీళ్లు జుట్టుకు మాయిశ్చర్‌ను అందించడమే కాకుండా సహజసిద్ధమైన కండిషనర్‌గా కూడా పనిచేస్తుంది. కొబ్బరి నీళ్లలో యాంట ఫంగల్‌, యాంటీ బ్యాక్టీరియల్‌ గుణాలు ఉండడం వల్ల మాడుపై దురద, చుండ్రు వంటివి దరిచేరవు. ఇవేకాకుండా ఇతర ఇన్ఫెక్షన్లకు దూరంగా ఉండి ఆరోగ్యకరమైన జుట్టు సొంతం చేసుకోవటంలో కూడా ఇవి చక్కగా ఉపయోగపడుతాయి.

Hair

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s