కనిపిస్తే కాల్చివేత, ఆర్మీని పిలిపిస్తాం: కేసీఆర్ వార్నింగ్

యావత్ ప్రపంచాన్ని వణికిస్తున్న కరోనా వైరస్ నివారణ చర్యలో భాగంగా తెలంగాణా రాష్ట్రం కఠిమైన చర్యలు తీసుకుంటుందని ఆ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు అన్నారు. తెలంగాణా రాష్ట్రంలో ఇప్పటి వరకూ 36 పాజిటివ్ కేసులు నమోదయ్యాయని, ఇందులో ఇప్పటికే ఒకరికి నయమైపోయిందని అన్నారు.

రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా కరోనా వైరస్ నివారణ విషయంలో వివిధ అధికారులతో సమీక్ష నిర్వహించిన అనంతరం కేసీఆర్ మీడియాతో మాట్లాడారు. ఇప్పటి వరకూ పాజిటివ్ వచ్చిన వారి ఆరోగ్యం నిలకడగానే ఉందని, ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో కరోనా అనుమానితుల సంఖ్య 114గా ఉందని అన్నారు.

అధికారిక లెక్కల ప్రకారం ఇప్పటి వరకూ వివిధ దేశాల నుంచి వచ్చిన 19,313 మందిపై నిఘా ఉంచామని, వీరు దేశం వదిలి పారిపోయే ఆస్కారం ఉన్న నేపథ్యంలో వారి పాస్‌పోర్టులను కూడా సీజ్ చేశామని అన్నారు. ఇదివరకే నిర్మల్‌లో నిర్భంధంలో ఉన్న ఓ వ్యక్తి మూడు సార్లు తప్పించుకున్నాడని కేసీఆర్ చెప్పారు.

cmkcr

అత్యాధునిక సదుపాయాలు, పోలీసు బలగాలు కలిగిన అమెరికా దేశమే ఈ కరోనా వైరస్ వ్యాప్తిని కట్టడి చేయలేక చేతులు ఎత్తేశాయని, ఆ దేశంలో ప్రజలు బయటకు రావడాన్ని స్థానిక పోలీసులు కంట్రోల్ చేయలేక సైనిక బలగాలను ఆశ్రయించారని మన రాష్ట్రంలో కూడా ప్రజలు మాట వినకపోతే అదే జరిగే అవకాశం ఉందని ఆయన గుర్తు చేశారు.

కరోనా వైరస్ వ్యాప్తిని అరికట్టేందుకు రాష్ట్రంలోని ప్రజలందరూ సహకరించాలని, తప్పనిసరిగా స్వీయ నిర్భంధం పాటించాలని కోరారు. ఇలా చేయడంలో విఫలమైతే రాష్ట్రంలో 24 గంటల కర్ఫ్యూ విధించడం, షూట్ ఎట్ సైట్ ఆర్డర్స్ పాస్ చేయటం లేదంటే పరిస్థితిని అదుపులోకి తీసుకురావటానికి ఆర్మీని పిలిపించడం వంటి చర్యలు ఉంటాయని హెచ్చరించారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s