మరో 21 రోజుల పాటు ఇంట్లోనే.. ఈ అర్థరాత్రి నుంచి దేశమంతా లాక్డౌన్

కరోనా వైరస్ మహమ్మారి బారిన పడకుండా ఉండటం కోసం మన దేశ ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ ఈ నెల 31వ తేదీ వరకూ లాక్డౌన్‌ను ప్రకటించిన సంగతి తెలిసినదే. అయితే ఈ లాక్డౌన్‌ను మరో 21 రోజుల పాటు పొడగిస్తున్నామని, అప్పటి వరకూ దేశంలోని పౌరులు ఎవ్వరూ ఇళ్ల నుంచి బయటకు రావద్దని ఆయన ఇవాళ సాయంత్రం నిర్వహించిన మీడియా సమావేశంలో తెలిపారు.

ఇటీవల నిర్వహించిన జనతా కర్ఫ్యూ కంటే మరింత కఠినంగా ఈ లాక్డౌన్ ఉంటుందని, మనం ఈ వైరస్ మహమ్మారి బారిన పడకుండా ఉండాలంటే, సామాజిక దూరం (సోషల్ డిస్టన్స్) పాటించడం తప్ప మనకు వేరే మార్గం లేదని, ప్రధానినైన నేను కూడా ఇందుకేమీ ప్రత్యేకం కానని మోడీ అన్నారు.

కరోనా వైరస్ సోకిన వ్యాధిగ్రస్తులు తొలుత మామూలుగానే కనిపించినప్పటికీ, వారి తెలియకుండానే వందలాది మందికి కేవలం వారం రోజుల వ్యవధిలోనే ఈ వ్యాధిని అంటిస్తారని అన్నారు.

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా తొలి లక్ష కరోనా కేసులు నమోదు కావడానికి 67 రోజుల సమయం పడితే, తర్వాతి లక్ష కేసులు కేసులు నమోదు కావటానికి కేవలం 11 రోజులు మాత్రమే పట్టింది. కాగా కేవలం నాలుగు రోజుల్లోనే 2 నుంచి 3 లక్షల మంది వ్యక్తులకు ఈ వ్యాధి సోకిందంటే పరిస్థితి ఎంత తీవ్రంగా ఉందో అర్థం చేసుకోవాలని, కాబట్టి దయచేసి అందరూ ఎవరికి వారే వ్యక్తిగతంగా స్వీయ నిర్భందం చేసుకోవాలని మోడీ ప్రజలను కోరారు.
pm

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s