దోమలు మరియు గాలి ద్వారా కరోనా వైరస్ రాదు

doma

ప్రస్తుతం ప్రపంచాన్ని పట్టి పీడిస్తున్న మహమ్మారి కరోనా వైరస్. ఈ వైరస్‌పై ఇప్పటికే ప్రజల్లో అనేక అపోహలు అనుమానాలు ఉన్నాయి. వాస్తవానికి కరోనా అంటువ్యాధే అయిన్నప్పటికీ, ఇది గాలి ద్వారా కానీ లేదా దోమల ద్వారా కానీ ఇతరులకు వ్యాపించదు.

కరోనా వైరస్ సోకిన వ్యక్తిని కుట్టిన దోమ మరో వ్యక్తిని కుట్టినంత మాత్రానా ఈ వైరస్ వ్యాప్తి చెందదు.దోమకాటు ద్వారా కరోనా వ్యాధి సోకదని, దీనిపై అనుమానాలు అవసరం లేదని కేంద్ర ఆరోగ్య శాఖ వివరణ ఇచ్చింది. కరోనా వ్యాప్తిని అరికట్టాలంటే సామాజిక దూరం పాటించడం, వ్యక్తిగత శుభ్రతను పాటించడం మరియు ఇళ్ల నుండి మరో రెండు మూడు వారాల పాటు బయటకు రాకుండా ఉండటమే శ్రేయస్కరమని తెలిపింది.

covid19

కాగా.. మరోవైపు గాలి ద్వారా కూడా కరోనా వైరస్ సోకుతుందనే వదంతులు నేపథ్యంలో, ఈ విషయంపై ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) ఓ క్లారిటీ ఇచ్చింది. కరోనాకు గాలిలో ప్రవహించే శక్తి లేదని, కేవలం కరోనా ఉన్న వ్యక్తి దగ్గినా లేదా తుమ్మినా అతనికి సమీపంలో 3 మీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఇతర వ్యక్తులపై ఆ తుంపర్లు పడినప్పుడు మాత్రమే ఇతరలకు కరోనా వస్తుందని డబ్ల్యూహెచ్ఓ స్పష్టం చేసింది.

కరోనా సోకిన వ్యక్తులను నేరుగా తాకినా లేదా వారు వాడిన వస్తువులను ఉపయోగించినా కరోనా వైరస్ వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. కాబట్టి కరోనా వైరస్ వ్యాప్తిపై అనుమానాలు వీడి ఎవరికి వారు స్వీయ నియంత్రణ పాటించినట్లయితే ఈ మహమ్మారి బారి నుంచి తప్పించుకోవచ్చు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s