కరోనా ఎఫెక్ట్.. వీడియో క్వాలిటీ కట్..

tv

కరోనా వైరస్ వ్యాప్తిని అరికట్టేందుకు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా అనేక దేశాలు లాక్డౌన్ పాటిస్తుండటంతో ప్రజలందరూ ఇళ్లకే పరిమితమైపోయారు. ఈనేపథ్యంలో వీరంతా ఇంటర్నెట్‌ను అధికంగా ఉపయోగిస్తుండటంతో డిమాండ్‌కు తగిన సప్లయ్‌ను అందించడంలో సర్వీస్ ప్రొవైడర్లు విఫలమవుతున్నారు.

కేబుల్ నెట్‌వర్క్ కనుమరుగు కావడం, రోజుకో కొత్త స్ట్రీమింగ్ సర్వీస్ పుట్టుకొస్తుండటంతో అనేక మంది ఇలాంటి స్ట్రీమింగ్ సర్వీసులనే ఆశ్రయిస్తున్నారు. ఇవన్నీ దాదాపుగా ఇంటర్నెట్ ఆధారంగా పనిచేసేవే. హెచ్‌డి మరియు 4కె వంటి అధిక వీడియో క్వాలిటీ కలిగిన సేవలకు ఇంటర్నెట్ స్పీడ్, యూసేజ్ అధికంగా ఉంటుంది.

ప్రస్తుతం ఎక్కువ మంది ప్రజలు ఇళ్లకే పరిమితమై, ఇలాంటి హైక్వాలిటీ వీడియోలను సర్ఫ్ చేస్తున్న తరుణంలో ఆ భారమంతా ఇంటర్నెట్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్లపై పడుతోంది. డిమాండుకు తగిన సప్లయ్‌ను అందించలేక పోవడంతో, వీడియో క్వాలిటీని తగ్గించాలని వీరంతా స్ట్రీమింగ్ కంపెనీలను కోరుతున్నారు.

ఈనేపథ్యంలో అమెజాన్ ప్రైమ్, నెట్‌ఫ్లిక్స్, యూట్యూబ్ వంటి ప్రముఖ స్ట్రీమింగ్ కంపెనీలతో పాటు పలు ఇతర సంస్థలు కూడా వీడియో క్వాలిటీని తగ్గించి, తద్వారా ఇంటర్నెట్ ప్రొవైడర్లపై భారాన్ని తగ్గించాలని యోచిస్తున్నాయి. ఇదే గనుక అమల్లోకి వస్తే ప్రస్తుం 4కెలో వస్తున్న వీడియోలను కూడా స్టాండర్డ్ వీడియో ఫార్మాట్‌లో చూడాల్సి రావచ్చు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s