గృహ నిర్భంధం: ఊపందుకున్న కండోమ్ విక్రయాలు!

photo

కరోనా వైరస్ వ్యాప్తిని అరికట్టేందుకు ప్రపంచమంతా తమకు తామే స్వీయ నిర్బంధం చేసుకుంటున్న సంగతి మనందరికీ తెలిసినదే. ఈ నేపథ్యంలో ప్రజలంతా ఇళ్లకే పరమితమై పోతున్నారు. నిత్యం ఏదో ఒక పనిమీద ఇంటి నుంచి బయటకు వెళ్లే జనాలు, గృహ నిర్బంధం వలన గడప దాటడం లేదు.

కరోనా సీజన్ సేల్‌లో భాగంగా ఇప్పటికే ఫేస్ మాస్కులు, హ్యాండ్ సోపులు, హ్యాండ్ శానిటైజర్లు, గ్లౌజుల అమ్మకాలు జోరందుకోవటాన్ని మనం చూశాం. వీటి ధరలకు రెక్కలు వచ్చాయి. అయితే, తాజాగా సెల్ఫ్ క్వరెంటైన్ కారణంగా కండోమ్ అమ్మకాలు పుంజుకోవటం అందరినీ ఆశ్చర్యాన్నికి గురి చేస్తోంది.

గతంలో ఇదివరకెన్నడూ లేని విధంగా కండోమ్‌ల విక్రయాలు 25 నుంచి 50 శాతం పెరిగినట్లు తెలుస్తోంది. ఆన్‌లైన్ ఆర్డర్లు కూడా పెరగటం, కాకపోతే ప్రస్తుత పరిస్థితుల కారణంగా వాటి డెలివరీలు ఆలస్యం అవుతుండటంతో ప్రజలంతా మెడికల్ షాపులు, సూపర్ మార్కెట్లను ఆశ్రయిస్తున్నారు. గతంలో విక్రయాలు ఇంత అధిక స్థాయిలో ఉండేవి కావని, బహుశా సెల్వ్ క్వరెంటైన్ కారణంగానే వీటి విక్రయాలు పెరిగి ఉండొచ్చని షాపుల యజమానులు అంటున్నారు.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s