కరోనా సోకిన డాక్టర్.. ఇంటి గేటు బయట నుంచే ఇలా..

doc

ప్రపంచాన్ని కరోనా కబళిస్తోంది. ఏ దేశంలో చూసినా శవాల గుట్టలు కనిపిస్తున్నాయి. లక్షల సంఖ్యలో కరోనా రోగులు ఆస్పత్రులకు పరుగులు తీస్తున్నారు. వీరికి సేవలందించే వైద్యులు ఎన్ని జాగ్రత్తలు తీసుకున్నప్పటికీ వారిని సైతం కరోనా భూతం వదలడం లేదు.

ఈ డాక్టర్ దీనగాధ వింటే ఎవరికైనా కళ్లు చెమర్చాల్సిందే. ఈ ఫొటోలో కనిపిస్తున్న డాక్టర్ పేరు హైడియో అలీ, ఇండోనేషియాలోని కరోనా రోగులకు చికిత్స అందించే వాడు. అయితే, ఈ డాక్టర్‌కు కరోనా పేషెంట్ల ద్వారా వ్యాధి సంక్రమించడంతో ఇలా గేటు బయట నుంచే తన భార్యా పిల్లలను చూసుకుని తిరిగి ఆస్పత్రికి వెళ్లిపోయే వాడు.

ఈ ఫోటో డాక్టర్ చనిపోవడానికి ముందు తీసినది. తానా కరోనా వ్యాధి నుంచి బ్రతకలేనని తెలుసుకున్న డాక్టర్ తన ద్వారా ఈ వ్యాధి తన భార్యా పిల్లలకు సోకకూడదని అతను ఇంటికి వెళ్లి గేటు వెలుపల నిలబడి, తన పిల్లలను మరియు గర్భిణీ భార్యను చివరిసారిగా చూస్తూ, ఆపై వెళ్లిపోయాడు, ఈ చిత్రాన్ని అతని భార్య తీసింది. ప్రస్తుతం ఈ ఫొటో ఫేస్‌బుక్‌లో వైరల్ అయ్యింది.

హృదయాన్ని కదిలించే ఈ చిత్రాన్ని చూస్తే ఎవ్వరికైనా కళ్లు చెమర్చాల్సిందే. బాధ్యత తెలిసిన తండ్రి, డాక్టర్ మరియు ఓ దేశ పౌరుడిగా తనకు సంక్రమించిన భయంకర కరోనా మహమ్మారి తన ద్వారా వేరెవ్వరికీ రావద్దని, కట్టుకున్న భార్యను, కన్న బిడ్డలను సైతం కడసారిగా కూడా తాకకుండా కనుచూపు మేర నుంచే చూసి తిరిగి లోకాలకు వెళ్లిపోయారు హైడియో అలీ.

దీన్నిబట్టి అర్థం చేసుకోండి, కరోనా వైరస్ తీవ్రత ఎలా ఉందో, ఈ మందులేని మహమ్మారిని జయించాలంటే నివారణ ఒక్కటే మార్గం. సమాజానికి మనవంతు బాధ్యతగా ఇళ్లలోనే ఉందాం, కరోనా వ్యాప్తిని అడ్డకుందాం.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s