చైనా సరిగ్గా పనిచేయని కరోనా కిట్స్ పంపింది: స్పెయిన్

కరోనా వైరస్ వ్యాప్తికి చైనా దేశమే కారణమని అన్ని దేశాలు చైనా వైపు వేలెత్తి చూపుతున్నాయి. తాజాగా స్పెయిన్, చెక్ రిపబ్లిక్ దేశాలు కూడా చైనాపై మరో అబాంఢం మోపాయి. చైనా తమకు సప్లయ్ చేసిన లక్ష యాభై వేల కరోనా టెస్ట్ కిట్లలో సుమారు 80 శాతం లోపాలతో కూడుకున్నవేనని ఆయా దేశాలు ఆరోపిస్తున్నాయి.

ఈమేరకు స్థానిక మీడియాల్లో కూడా వార్తలు వచ్చాయి. దీంతో తాము సాంప్రదాయ పద్ధతిలోనే కరోనా టెస్టులు చేస్తున్నామని అధికారులు చెబుతున్నారు. 1,00,000 కరోనా కిట్ల కోసం దేశపు ఆరోగ్య శాఖ 5,46,000 డాలర్లను చెల్లించిది. మిగిలిన 50,000 కిట్లకు ఇంటీరియర్ మినిస్ట్రీ పే చేసింది. యూరోపియన్ దేశాల్లో కరోనా విజృంభిస్తోంది, ఇటలీ స్పెయిన్ దేశాల్లో కరోనా మరణాలు విపరీతంగా పెరుగుతున్నాయి.

corona-kit

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s