కరోనా తగ్గిపోయింది, కానీ ఇప్పుడు మళ్లీ తిరగబెట్టింది!

చైనాలోని వుహాన్ నగరంలో పురుడు పోసుకున్న కరోనా వైరస్ ఇప్పుడు మళ్లీ తిరగబెడుతోంది. కరోనా వైరస్ నుంచి కోలుకొని తిరిగి ఇళ్లకు వెళ్లిన వారికి మరళా కరోనా సోకుతోంది. ఈ వైరస్ నుంచి కోలుకున్నవారిలో కొందరికి మళ్లీ పాజిటీవ్ అని పరీక్షల్లో తేలినట్లు అక్కడి వైద్యులు చెప్పారు. దాదాపు రెండు నెలల పాటు కరోనాతో పోరాటం చేసి ఇప్పుడిప్పుడే కోలుకుంటున్న చైనాను కరోనా తిరిగి వెంటాడుతోంది.

సౌత్ చైనా మార్నింగ్ పోస్ట్‌లో ప్రచురితమైన కథనం ప్రకారం.. కరోనా వైరస్ నుండి కోలుకున్న 10 శాతం మంది రోగులలో తిరిగి పాజిటివ్ లక్షణాలు కనిపించాయని తేలింది. కరోనా నుంచి కోలుకున్న వారిని అబ్జర్వేషన్‌లో ఉంచుతారు, ఇందులో భాగంగానే వైద్యులు వారిని తరచూ పర్యవేక్షిస్తుంటారు. ఇలా కరోనా నుంచి రికవరీ అయిన రోగులను టెస్ట్ చేస్తుండగా పాజిటివ్ వచ్చినట్లు ఆ కథనంలో పేర్కొన్నారు.

కరోనా వైరస్ నుంచి రికవరీ అయిన రోగులు తప్పనిసరిగా, తమను తాము కొన్ని వారాల పాటు స్వీయ నిర్బంధం చేసుకోవాలని అధికారులు చెబుతున్నారు.

coro-vir

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s