చికెన్ తింటే కరోనా రాదు: పెరిగిన మాంసం రేట్లు!

చికెన్ తినడం వలన కరోనా వైరస్ వస్తుందనే వదంతులతో ఇటీవల కోడి మాంసం రేటు భారీగా పడిపోయిన సంగతి తెలిసినదే. కొన్నిచోట్లయితే, కోళ్లను పది రూపాయాలకు విక్రయిస్తే మరికొన్న చోట్ల ఉచితంగా పంపిణీ చేశారు. అయితే, ఇప్పుడు తాజా చికెన్ తినడం వలన కరోనా రాదని, అదీకాకుండా చికెన్ తింటే శరీరంలో రోగనిరోధక శక్తి పెరిగి కరోనాను ఎదుర్కోకవడం సులువు అవుందని ప్రచారం జరుగుతుండటంతో చికెన్ రేట్లకు రెక్కలొచ్చాయి.

లాక్డౌన్ ముందు వరకూ కేజీ 40-50 రూపాయల వరకూ అమ్ముడుపోయిన చికెన్ ఇప్పుడు ప్రాంతాన్ని బట్టి మళ్లీ 150-170 రూపాయల వరకూ ఉంటోంది. లాక్డౌన్ సమయంలో నిత్యావసరాలతో పాటుగా కొన్ని ప్రాంతాల్లో చికెన్ షాపులను కూడా నిర్ణీత సమయంలో ఓపెన్ చేసి ఉంచుతున్నారు. నిజానికి కోడిగుడ్లు, చికెన్ తినడం వలన కరోనా వైరస్ రాదు, వీటిలో రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే పోషక విలువలు చాలా ఉన్నాయి.

ఇదే విషయాన్ని తెలంగాణా ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ కూడా నిన్నటి ప్రెస్ మీట్‌లో తెలిపారు. గుడ్లు, చికెన్ తినడం ద్వారా రోగ నిరోధక శక్తి పెరుగుతుందని, ఇలాంటి విపత్కర సమయంలో శరీరాన్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచుకోవటం ఎంతో అవసరమని ఆయన అన్నారు. సి విటమిన్ ఉండే ఆహార పదార్థాలను తీసుకోవటం వలం శరీరంలో రోగనిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది. ఈ నేపథ్యంలో సి విటమిన్ ఎక్కువగా ఉండే పండ్లు, మాంసం రేట్లు పెరిగాయి.

chicken65-free

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s