మేడ్ ఇన్ ఇండియా కరోనా టెస్ట్ కిట్: మినాల్ అద్భుతం!

కరోనా వైరస్ సోకిందో తెలుసుకోవాలంటే టెస్టింగ్ కిట్స్ ఎంతో అవసరం. సాంప్రదాయ పద్ధతిలో పరీక్ష చేసి ఫలితాలు పొందటానికి ఎంతో సమయం పడుతుంది. ఈ నేపథ్యంలో, అతి తక్కువ సమయంలో కరోనా అనుమానిత వ్యక్తులకు పాజిటివ్ లేదా నెగెటివ్ నిర్ధారణ చేయటం కోసం భారతీయ వైరాలజిస్ట్ మినాల్ దఖావే భోశాలీ ఓ అద్భుతాన్ని సృష్టించారు.

తొమ్మిది నెలల నిండు గర్భంతో ఉండి కూడా భారతదేశంలో కరోనా మహమ్మారిని అడ్డుకునేందుకు ఆమె చేసిన కృషిని ఇప్పుడు అందరూ ప్రశంసిస్తున్నారు. ఇతర దేశాలు ఈ కరోనా టెస్టింగ్ కిట్‌ను తయారు చేయాటానికి 3-4 నెలల సమయం తీసుకుంటే మినాల్ మాత్రం కేవలం 6 వారాల్లోనే ఈ కిట్‌ను తయారు చేసి శభాష్ అనిపించుకున్నారు. ఈ కిట్ సాయంతో అతి తక్కువ సమయంలో కరోనా వైరస్ స్క్రీనింగ్ చేయటం సాధ్యమవుతుంది.

పూణెలోని మైలా డిస్కవరీ కంపెనీకి టెస్టింగ్ కిట్స్ తయారీ, అమ్మకం అనుమతులు లభించాయి. మొదటి 150 కిట్‌లను పూణె, ముంబై, ఢిల్లీ, గోవా, బెంగళూరులోని డయాగ్నోస్టిక్ ల్యాబ్‌లకు పంపారు. గతంలో ఈ కంపెనీకు హెచ్ఐవి, హెపటైటిస్-బి వంటి వ్యాధులకు సైతం టెస్టింగ్ కిట్‌లు తయారు చేసిన అనుభవం ఉంది.

విదేశాల నుంచి వచ్చిన కరోనా టెస్టింగ్ ధర రూ.4500 వరకూ ఉంటే, మేడ్ ఇన్ ఇండియా కిట్ రూ.1200 లకే లభ్యం కానుంది. ఈ కిట్ సాయంతో కేవలం రెండున్నర గంటల్లోనే టెస్టింగ్ పూర్తిచేసి కరోనా ఉన్నదీ లేనిదీ చెప్పొచ్చు.

minal

One thought on “మేడ్ ఇన్ ఇండియా కరోనా టెస్ట్ కిట్: మినాల్ అద్భుతం!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s