మందు దొరక్క మెంటలెక్కి పోతున్నరు!

కరోనా తమను చంపినా చంపకపోయినా ఫరక్ పడదు కానీ, మందు దొరక్కపోతే మాత్రం సచ్చిపోతం అంటున్నరు మందు బాబులు. మద్యానికి బానిసై, గడచిన 10 రోజులగా మద్యం దొరక్కపోవడంతో పిచ్చెక్కినట్లు ప్రవర్తిస్తున్నారు. మద్యం ప్రియుల బాధను చూడలేని కుటుంబ సభ్యులు వారిని మానసిక వైద్యశాలలకు తీసుకువెళ్తున్నారు.

ఓవైపు కరోనా రోగులతో ఆస్పత్రులు కిటకిటలాడుతుంటే మరోవైపు విత్‌డ్రాల్ సింప్టమ్‌తో ఆస్పత్రుల్లో చేరుతున్నారు మద్యానికి బానిసైన వారు. హైదరాబాద్‌లో మందు దొరక్క మతిస్థిమితం కోల్పోయిన వారిని ఎర్రగడ్డ ఆస్పత్రిలో చేర్పిస్తున్నారు. సోమవారం ఒక్కరోజే 100కు పైగా కేసులు నమోదయ్యాయంటే పరిస్థితి ఎంత తీవ్రంగా ఉందో అర్థం చేసుకోవచ్చు.

మల్కాగ్జిరి ఆస్పత్రిలో మరో 16 మంది మందు బాబులు పిచ్చి పిచ్చిగా ప్రవర్తిస్తున్నారు. ఇదిలా ఉంటే, మద్యం దొరకట్లేదని మనోవేదన చెంది ప్రాణాలు తీసుకుంటున్న వారి సంఖ్య కూడా పెరుగుతోంది. ఒకరు మేడపై నుంచి దూకితే, మరొకరు ఫ్లైఓర్ నుంచి దూకారు. ఒకరు బ్లేడ్‌తో గొంతు కోసుకుంటే మరొకరు బ్లేడ్‌తో పొట్ట కోసుకున్నారు.

గడచిన వారం రోజుల నుంచి ఇలాంటి కేసులు ఎక్కువగా నమోదవుతున్నాయి. కొన్ని చోట్ల మద్యం దుకాణాల్లో చోరీలు కూడా జరుగుతున్నాయి. తమకు నషా ఎక్కితే చాలన్నట్లుగా మందు బాబులు మద్యానికి ప్రత్యామ్నాయాలను కూడా వెతుక్కుంటున్నారు. చూశారా.. ఏదైనా వ్యసనానికి బానిసైతే బ్రతుకు ఎంత దుర్భరంగా ఉంటుందో..!

liquor

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s