మా ఆకలి తీర్చేదెవరు?

కరోనాను కట్టడి చేసేందుకు దేశవ్యాప్తంగా లాక్‌డౌన్ అమలులో ఉండటం, హోటళ్లు బంద్ కావటం, ఎవరికి వారు ఇళ్లకే పరిమితం కావటంతో మూగ జీవాలు క్షుద్బాధను అనుభవిస్తున్నాయి. ఎవరికి వారు దేశాన్ని కాపాడేస్తున్నాం అనుకుంటున్నాం కానీ, ఇలాంటి మూగ జీవాల పరిస్థితి తలుచుకుంటేనే బాధ కలుగుతుంది. మరి వాటి ఆకలి తీర్చేదెవరు, అవి మన సమాజంలో భాగం కావా?

ఇలాంటి ప్రశ్నలే ఆమెను వెంటాడాయి. అంతే, అనుకున్నదే తడవుగా, మూగ జీవాల ఆకలి తీర్చే అన్నపూర్ణగా మారారు ‘నేనుసైతం’ సుమ. కరోనా కర్ఫ్యూ నేపద్యంలో ఎవరింట్లో వాళ్ళు ఉండడంతో వీధి జంతువులు ఇబ్బందులు పడుతున్నాయి. తినడానికి తిండి దొరకక ఆకలితో అలమటిస్తున్నాయి. క్షుద్బాధను తట్టుకోలేక రాత్రిపూటల్లో అరుస్తున్నాయి.

ఇది గమనించిన ‘నేనుసైతం’ స్వచ్చంద సేవా సంస్థ సభ్యురాలు మహ్మద్ సుమ వాటికి ఆహారాన్ని అందించారు. 25 కిలోల అన్నంలో పెరుగు కలిపి వాటికి వడ్డించారు. సాయంత్రం నుంచి రాత్రి వరకు పట్టణంలోని అన్ని కాలనీలలో తిరుగుతూ కనిపించిన వీధి కుక్కలు, ఆవులు, దూడలకు ఆహారం అందించారు.

ఈ సందర్భంగా ఆమె మాట్లాడుతూ.. కరోనా కర్ఫ్యూ కారణంగా శుభకార్యాలు, మెస్‌లు, హోటళ్ళు, కర్రీ పాయింట్లు లేనందున మూగజీవాలకు ఆహారం అందటంలేదన్నారు. జీవవైవిధ్య గొలుసు కట్టులో మూగజీవాలు కూడా భాగమైనందున వాటిని కాపాడుకోవాల్సిన బాధ్యత మనందరిపై ఉందన్నారు. అందుకే తన వంతుగా వాటి ఆకలి బాధ తీర్చడానికి ముందుకు వచ్చినట్లు తెలిపారు. ఈ కార్యక్రమాన్ని ప్రతిరోజూ కొనసాగిస్తానని వెల్లడించారు.

మీకు కూడా సాధ్యమైతే మీకు సమీపంలో ఉండే మూగజీవాల ఆకలిని తీర్చ పుణ్యం కట్టుకోండి.

pic-2pic-3pic-4

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s