యూకేలో భారత విద్యార్థుల అవస్థలు!

కరోనా వైరస్ కారణంగా యూకేలో వందలాది మంది భారతీయ విద్యార్థులు అవస్థలు పడుతున్నారు. కరోనా వైరస్ కట్టడి కోసం పలు దేశాలు పాటిస్తున్న లాక్‌డౌన్‌తో వీరంగా అక్కడే చిక్కుకుపోయారు. తమను కరోనా బారి నుంచి తప్పించేందుకు ఓ ప్రత్యేక విమానాన్ని ఏర్పాటు చేసి, అందరినీ ఇండియాకు రప్పించాలంటూ విద్యార్థులు భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి విన్నవించుకుంటున్నారు.

సుమారు 380 మంది విద్యార్థులు తమ పాస్‌పోర్టు వివరాలను సేకరించి ఓ డేటా చైన్‌ను సృష్టించారు, వీరంతా ఇప్పుడు యూకేలో చిక్కుకొని ఉన్నారు. కొందరికి పరీక్షలు పూర్తయిపోయినా కూడా, విమానాలు లేకపోవటంతే అక్కడే ఉండిపోయారు.

మరోవైపు యూకేలోని హీత్రూ ఎయిర్‌పోర్టు దగ్గర తెలుగు విద్యార్ధులు కూడా నానా ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. భారతదేశం రావటానికి పదిరోజుల క్రితం హీత్రూ ఎయిర్‌పోర్టుకు వచ్చిన సుమారు 70 మంది విద్యార్ధులు ఎయిర్‌పోర్టులోనే ఉండిపోయారు. భారత్‌కు రావటానికి విమానాలు లేక అక్కడి నుంచి తిరిగి వెనక్కు వెళ్లలేక ఎయిర్‌పోర్టులోనే అవస్థలు పడుతున్నారు.

మొదటి నాలుగు రోజులు యూకేలోని భారత రాయబార కార్యాలయం విద్యార్ధులకు అండగా ఉండి ఆహార ఏర్పాట్లు చేసింది. అయితే, ఆ తర్వాత నుంచి తమను ఎవ్వరూ పట్టించుకోవటం లేదని, గత వారం రోజులుగా తినడానికి తిండిలేక, ఉండటానికి వసతి లేక నరకం చూస్తున్నామని విద్యార్థులు చెబుతున్నారు. ప్రభుత్వం తక్షణమే స్పందించి తమకు ఓ మార్గం చూపాలని కోరుతున్నారు.

students

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s