ఏప్రిల్ 14 వరకు మందు బంద్!

దేశవ్యాప్తంగా లాక్‌డౌన్ అమలులో ఉన్న నేపథ్యంలో ఏప్రిల్ 14వ తేదీ వరకూ వైన్ షాపులు తెరిచేది లేదని సర్కారు పేర్కొంది. వాస్తవానికి తొలుత మార్చ్ 31 వరకు మాత్రమే వైన్ షాపులను బంద్ చేయాలని భావించినప్పటికీ, ఊహించని రీతిలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఏప్రిల్ 14 వరకూ లాక్‌డౌన్ ప్రకటించిన నేపథ్యంలో రాష్ట్రంలో కూడా ఈ తేదీ వరకూ వైన్ షాపులు మూసివేస్తున్నట్లు రాష్ట్ర ఎక్సైజ్ శాఖ డైరెక్ట‌ర్ ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు.

రాష్రంలోని అన్ని వైన్ షాపులు, బార్లు, క్ల‌బ్స్, టూరిజం బార్లు, క‌ల్లు దుకాణాలు మరో రెండు వారాల పాటు తెరిచే ఆలోచన లేదని ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. ఈ నిబంధ‌న‌ల‌ను ఎవరైనా ఉల్లంఘిస్తే వారిపై క‌ఠిన చ‌ర్య‌లు త‌ప్ప‌వ‌ని, డిప్యూటీ క‌మిష‌న‌ర్లు, అసిస్టెంట్ క‌మిష‌న‌ర్లు, జిల్లా ఎక్సైజ్ శాఖ అధికారులు త‌గిన చ‌ర్య‌లు తీసుకోవాల‌ని ప్రభుత్వం తన ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొంది. ఈ మేరకు ఓ జీవోను కూడా విడుదల చేశారు.

మరోవైపు రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా అన్ని రకాల మద్యం షాపులు మూత పడటంతో మందు బాబులు కిక్కు లేక పిచ్చెక్కి పోతున్నారు. ఇలా మానసిక రుగ్మతకు గురైన వారందరీతో ఎర్రగడ్డ ఆస్పత్రి నిండిపోతోంది. గతంలో మునుపెన్నడూ లేని విధంగా ఆస్పత్రికి మందు బాబుల తాకిడి తగిలింది. ఇదిలా ఉంటే, మందు దొరక్క ఆత్మహత్యలు చేసుకునే వారు, మద్యం చోరీకి పాల్పడే వారు, అక్రమంగా మద్యాన్ని అధిక ధరలకు విక్రయిస్తున్న వారి సంఖ్య కూడా నానాటికీ పెరుగుతూనే ఉంది.

beer

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s