ఓవైపు కరోనా.. మరోవైపు టిక్ టాక్!

మనదేశంలో టిక్ టాక్ పిచ్చి అంతా ఇంతా కాదు. టిక్ టాక్ సోషల్ మీడియా యాప్ ద్వారా సమాజానికి ఎంత మేలు జరుగుతుందో తెలియదు కానీ కీడు మాత్రం చాలానే జరుగుతుందని చెప్పాలి. ఈ యాప్ కొందరి ప్రాణాలను బలితీసుకుంటుంటే మరికొందరి జీవితాలను నాశం చేస్తోంది. ఇదంతా ఎందుకు చెప్పుకోవాల్సి వస్తుందంటే.. తాజాగా తమిళనాడులో ఓ విచిత్ర టిక్ టాక్ కేసు ఒకటి వెలుగులోకి వచ్చింది.

కరోనా సోకి కోవిడ్ వార్డులో చికిత్స తీసుకుంటున్న ఓ మహిళ తన కరోనా బాధను సైతం పక్కన పెట్టి టిక్ టాక్ వీడియో చేసింది. ఇందులో పెద్దగా ఆశ్చర్య పోవాల్సింది ఏముంది అనుకుంటున్నారా..? ఈ టిక్ టాక్ వీడియో ఆమె ఒక్కటే చేసుంటే పర్లేదు కానీ, తనకు చికిత్స చేయాల్సిన వైద్య సిబ్బంది కూడా ఈ టిక్ వీడియోలా చేయటం అందరినీ ఆశ్చర్యానికి గురి చేస్తోంది.

ప్ర‌పంచాన్ని గజగజలాడిస్తున్న క‌రోనా వైర‌స్ త‌న‌కు సోకింద‌న్న విష‌యాన్ని సైతం ప‌క్క‌పెట్టి మ‌రీ టిక్‌టాక్ వీడియో చేసింది త‌మిళ‌నాడులోని అరియ‌లూర్‌కు చెందిన‌ ఓ యువ‌తి. వృత్తిరీత్యా షాపింగ్ మాల్‌లో ప‌ని చేసే ఆమె ఆనారోగ్యంతో ఆస్పత్రిలో చేరగా కరోనా సోకినట్లు వైద్యులు గుర్తించారు. ఆసుప‌త్రిలో చికిత్స పొందుతున్న సమయంలో టిక్ టాక్ యాప్ ద్వారా ఓ బాధాక‌ర‌మైన పాట‌తో త‌న భావోద్వేగాల‌ను తెలుపుతూ ఐసోలేష‌న్ వార్డులోని ముగ్గురు సిబ్బందితో క‌లిసి టిక్‌టాక్ వీడియో చేసింది.

‘నేను తీవ్ర‌మైన గొంతు నొప్పి, జ‌లుబుతో బాధ‌ప‌డుతున్నాను. మాట్లాడాలంటే కూడా చాలా క‌ష్టంగా ఉంది. ఇక్క‌డ నాకు రోజూ ఫ్రూట్స్‌, గుడ్లు ఇస్తున్నారు. కానీ తినడానికి నా గొంతు స‌హ‌క‌రించ‌డం లేదు. మార్చి 30 నుంచి నా ప‌రిస్థితి ఇలాగే ఉంది’ అని ఆ వీడియోలో చెప్పుకొచ్చింది. ఈ వీడియో కాస్తా సామాజిక మాధ్య‌మాల్లో వైర‌ల్‌గా మారడంతో అది చూసిన అధికారులు సదరు వైద్య సిబ్బందిని విధుల నుంచి తొల‌గించారు. ఆ యువతి టిక్ టాక్ పిచ్చికి వారి ఉద్యోగాలు పోయాయి.

tiktok

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s