ఇదో మందు బాబు ఆవేదన!

ఇళ్లు కాలి ఒకడు ఏడుస్తుంటే, చూరులో ఉన్న చట్ట కాలిపోయిందని మరొకడు ఏడ్చాడన్న చందంగా ఉంది ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో మందు బాబుల పరిస్థితి. కరోనా కట్టడి కోసం దేశవ్యాప్తంగా లాక్‌డౌన్ ప్రకటించిన నేపథ్యంలో, దేశంలోని అన్ని ప్రాంతాల్లో ఎక్కడికక్కడ మద్యం దుకాణాలు, స్థానిక కల్లు దుకాణాలు సైతం మూతపడిపోయాయి.

దీంతో మందు బాబులకు సర్కారుపై ఎక్కడలేని కోపం పుట్టుకొస్తోంది. మద్యం విషయంలో సర్కారు చేసిన పనిని ద్వేషిస్తూ సమాజిక మాద్యమాల్లో పోస్టులు పెడుతున్నారు. అలాంటి ఓ మందు బాబు ఫ్రస్ట్రేషన్ పోస్టే ఇది.

“ఆదాయం కోసం నాడు మమ్మల్ని మద్యానికి బానిసలుగా మార్చారు. కరోనాపేరుతో నేడు మానసిక రోగులుగా మారుస్తువున్నారు. చాలామంది చెప్పొచ్చు ఏం మందులేకుంటే బ్రతకాలేరా అని, నిజమే మద్యానికి బానిసలైన వారు మద్యం లేకపోతే బ్రతకలేరు. ఈ వ్యసనంతో ఉన్నవారి మెదడు మద్యానికి అలవాటు పడిపోయి, అదే ఆలోచనలో ఉండిపోతుంది. లిక్కర్ మెదుడుపై ప్రభావం చూపుతుంది, మెదడు నియంత్రణ చెయ్యటం కష్టం. మద్యపానం అనేది ఆదాయం కోసం ప్రభుత్వం పెంచి పోషించిన వ్యసనమే. వ్యసనపరుల్లో మార్పు అనేది క్రమేపీ జరగాలి కానీ ఇలా ఒక్కసారిగా కాదు. ఇలాంటి పరిస్థితిని తట్టుకోలేక మానసిక రోగులుగా మారిపోతున్నాం. ప్రభుత్వం మాలాంటి వారి గురించి ఆలోచించి ఈ కష్ట కాలంలో ఏదైనా వెసులుబాటు కలిపిస్తే మంచిది. మానవీయ కోణంలో ఆలోచించి చెప్పానే తప్ప, దీనికి విపరీత అర్ధాలు తియ్యకండి’ అంటూ ఓ మందు బాబు పెట్టిన పోస్ట్ ఇప్పుడు ఫేస్‌బుక్‌లో బాగా వైరల్ అయ్యింది.

ఏది ఏమైనప్పటికీ కరోనా తమను చంపేస్తుందో లేదో తెలియదు కానీ మందు దొరక్క పోవటం వలన వచ్చే మానసిక రుగ్మత మాత్రం తమను ఖచ్ఛితంగా చంపేస్తుందంటున్నారు మందు బాబులు.

brandy-700

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s