ఏపీలో ఢిల్లీ వారిని ఇలా ట్రేస్ చేశారు..

ఢిల్లీ మర్కజ్ ఘటన వెలుగులోకి వచ్చిన తర్వాత రాష్ట్రంలో ఒక్కసారిగా కరోనా కేసులు పెరిగి పోవటంతో ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రం నుంచి ఎంత మంది ఢిల్లీ వెళ్లి వచ్చారో తెలుసుకోవటానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సినీ ఫక్కీలో చేసిన స్టింగ్ ఆపరేషన్ మంచి ఫలితాలను ఇచ్చింది.

ఇందులో భాగంగా, గడచిన నెల రోజులుగా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సెల్ ఫోన్ ఉపయోగిస్తున్న డేటాను సేకరించి, వారందరీ సెల్‌ఫోన్లు ఏయే టవర్లకి కనెక్ట్ అయ్యాయో వివరాలు మొత్తం సేకరించారు. ఇలా మన రాష్ట్రంలో రిజిస్టర్ అయిన సెల్ ఫోన్లు ఢిల్లీ టవర్లకి ఏమైనా కనెక్ట్ అయ్యాయోమోనని గుర్తించడం ద్వారా సదరు వ్యక్తులను ట్రేస్ చేయటం సాధ్యమవుతుంది.

సాధారణంగా మనం నివసించే ప్రాంతం వదిలి వేరే ఏ ప్రాంతానికైనా వెళ్లినప్పుడు అక్కడ స్థానికంగా ఉండే టవర్లకి మన నెట్‌వర్క్ కనెక్ట్ అవుతుంది. ఈ టెక్నిక్ సాయంతోనే వారిని ట్రేస్ చేయటం సాధ్యమైంది. ఢిల్లీ వెళ్లొచ్చిన వారి కాల్ డేటా ఆధారంగా కూడా వారు ఏయే ప్రాంతాల్లో పర్యటించారో, ఎవరెవరిని కలిసారో కూడా తెలుసుకోవటం సాథ్యమవుతుంది.

గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో బ్యాగ్రౌండ్ లొకేషన్ ఆన్‌లో ఉంటే కరోనా పాజిటివ్ వచ్చిన వారు ఏయే ప్రాంతాల్లో ఎంతెంత సమయం గడిపారో కూడా తెలుసుకోవటం సాధ్యమవుతుంది.

jagan

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s