టిక్ టాక్ తెచ్చిన తంటా; 8 మందికి అస్వస్థత

కరోనాకు మందు లేదు, ఇంకా కనిపెట్టలేదు కూడా, ఇది అందరికీ తెలిసిన విషయమే. కానీ, చాలా చోట్ల మాత్రం ఇలా చేస్తే కరోనా రాదు అలా చేస్తే కరోనా రాదు అంటూ విపరీత అసత్య ప్రచరాలు జరుగుతున్నాయి. అలాంటి ఓ సంఘటనే చిత్తూరులో చోటు చేసుకుంది. టిక్ టాక్‌లో ఎవరో అప్‌లోడ్ చేసిన వీడియో 8 మంది ప్రాణాలను ముప్పులో పెట్టింది.

వివరాల్లోకి వెళితే, చిత్తూరు జిల్లా బైరెడ్డిపల్లి మండలంలోని ఆళ్లపల్లి గ్రామానికి చెందిన ఓ కుటుంబం టిక్ టాక్‌లో అప్‌లోడ్ చేసిన విడియో చూసి ఉమ్మెత్త కాయలతో తయారు చేసిన కషాయాన్ని తాగి ప్రాణాల పైకి తెచ్చుకున్నారు. లోకేష్ అనే ఓ యువకుడు టిక్ టాక్‌లో ఓ వీడియో పోస్ట్ చేశాడు, ఉమ్మెత్త కాయలు కరోనాను దూరం చేస్తాయని ఆ వీడియో సారాంశం.

ఆ వీడియోని చూసి కుటుంబంలోని మొత్తం 8 మంది ఉ్మమెత్త కాయల రసాన్ని నీటిలో వేసుకొని త్రాగారు. ఆ తర్వాత వెంటనే ఒక్కొక్కరూ స్పృహ కోల్పోవటం ప్రారంభించారు. పరిస్థితిని చూసిన స్థానికులు 108 ఫోన్ చేశారు. వీరందరినీ హుటాహుటిన పలమనేరు ఆస్పత్రికి తరలించి చికిత్స అందిస్తున్నారు. బాధితుల్లో ఇద్దరు చిన్న పిల్లలు కూడా ఉన్నారు. ప్రస్తుతం వారి ఆరోగ్యం నిలకడగా ఉన్నట్లు వైద్యాధికారులు చెప్పారు.

మీరు మాత్రం ఇలాంటి టిక్ టాక్ వీడియోలను చూసి, వాటిని అనుసరించే ప్రయత్నం చేయకండి.

tiktok

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s