టిక్ టాక్‌కు పోటీగా యూట్యూబ్ షార్ట్స్!?

యూట్యూబ్ గురించి నెటిజన్లకు పెద్దగా పరిచయం చేయాల్సిన అవసరం లేదు. ప్రపంచంలో ఎక్కడ ఏ మూల ఏం జరిగినా క్షణాల్లో నెట్టింట ప్రత్యక్షమై కళ్లకు కట్టినట్టు చూపిస్తుంది యూట్యూబ్. అలాగే.. టిక్ టాక్ గురించి కూడా ఇప్పటి తరానికి పరిచయం చేయాల్సిన అవసరం లేదు. విడుదలైన అతికొద్ది రోజుల్లోనే కోట్లాది మంది మది దోచుకుంది టిక్ టాక్ యాప్.

మరి ఇప్పుడు టిక్ టాక్ నుంచి ఎదురవుతున్న పోటీని తట్టుకునేందుకు యూట్యూబ్ సిద్ధమవుతోందా అంటే అవుననే సమాధానం వినిపిస్తోంది. వాస్తవానికి యూట్యూబ్, టిక్ టాక్ రెండూ రెండు విభిన్నమైన యాప్స్. యూట్యూబ్‌లో సుధీర్ఘమైన నిఢివి కలిగిన వీడియోలను అప్‌లోడ్ చేయవచ్చు, కానీ టిక్ టాక్‌లో ఆ నిఢివి సమయం తక్కువగా ఉంటుంది.

ఈ నేపథ్యంలో.. టిక్ టాక్ మాదిరిగా షార్ట్ వీడియో ఫార్మాట్‌లో ఉండేలా ఓ కొత్త అప్లికేషన్‌ను విడుదల చేయాలని యూట్యూబ్ భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఈమేరకు యాప్ డెవలప్మెంట్ జరుగుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. యూట్యూబ్ షార్ట్ వీడియో యాప్‌ను ‘షార్ట్స్’ (Shorts) అని పిలువనున్నట్లు వార్తలు వినిపిస్తున్నాయంటూ ఇండియా టుడే ఓ కథనాన్ని ప్రచురించింది.

యూట్యూబ్ వద్ద ఇప్పటికే లైసెన్స్ కలిగిన ఆడియో, వీడియో డేటా కోకొల్లలుగా ఉంది, పైగా ఈ యాప్‌కు మాతృ సంస్థే స్వయానా పబ్లిసిటీ ఇచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో యూట్యూబ్ షార్ట్స్ యాప్ అతి తక్కువ సమయంలోనే సక్సెస్ సాధించే ఆస్కారం ఉంది. యూట్యూబ్ షార్ట్ యాప్‌పై ఇప్పటికీ వరకూ కంపెనీ ఎలాంటి ప్రకటన చేయలేదు. మరి రూమర్ నిజమవుతుందా లేక రూమర్‌గానే మిగిలిపోతుందా అనేది వేచి చూడాల్సి ఉంది.

youtube-shorts

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s