ఆరోగ్యశ్రీ పరిధిలోకి కరోనా వైరస్

రాష్ట్రంలో కరోనా కేసులు పెరిగిపోతున్న నేపథ్యంలో, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ ఓ కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. కరోనా వైరస్‌ను ఆరోగ్యశ్రీ పరిధిలోకి తీసుకువస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఈమేరకు ఏపీ ప్రభుత్వం సోమవారం నాడు ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఈ నిర్ణయంతో, కరోనాతో బాధపడే అనేక మంది పేద ప్రజలకు లబ్ధి చేకూరనుంది.

కోవిడ్‌-19 (కరోనా వైరస్ డిసీజ్) బాధితులను ప్రైవేట్‌ ఆస్పత్రులు కూడా చేర్చుకోవాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం స్పష్టం చేసింది. కరోనా వైరస్‌కు సంబంధించి కొత్తగా 15 రకాల వైద్య చికిత్స విధానాలను ఆరోగ్యశ్రీ ప్యాకేజీలో చేర్చినట్లు సర్కారు ప్రకటించింది. కరోనా టెస్టులు, వ్యాధి నిర్ధారణ, ఇతర వ్యాధులతో కలిపి కరోనా వైద్య చికిత్సకు ధరల ప్యాకేజీని నిర్ణయించారు.

ఆరోగ్యశ్రీ ద్వారా కనీసం రూ.16 వేల నుంచి గరిష్ఠంగా రూ.2.16 లక్షల వరకు కరోనా చికిత్సకు సంబంధించిన కవరేజ్ ఉంటుందని ఏపీ ప్రభుత్వం పేర్కొంది. ప్రైవేటు ఆస్పత్రులలో ఎవరైనా కరోనా కోసం చికిత్సకు వెళితే, అది ప్రభుత్వ అధికారుల పర్యవేక్షణలో మాత్రమే జరగాలని ఇందులో స్పష్టం చేశారు. ఈ విషయంలో జరిగే ప్రైవేట్ మోసాలను అరికట్టేందుకే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

Aarogyasri

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s