కరోనాలో అన్ని దేశాలను మించిపోయిన అమెరికా

కరోనా వైరస్ వ్యాప్తిలో కూడా అమెరికా అగ్రరాజ్యం అనిపించుకుంది. అక్కడ కరోనా మృత్యుతాడవం చేస్తోంది. ఏ ఇతర దేశంలో కూడా లేనతంగా ఎక్కువగా అమెరికాలో కరోనా కేసులు, కరోనా మరణాలు నమోదవుతున్నాయి. చివరకు కరోనా పుట్టినిల్లయిన చైనాను సైతం అమెరికా అధిగమించేసింది. మరణాల్లో ఇటలీ, స్పెయిన్ దేశాలను సైతం ఓవర్‌టేక్ చేసింది.

అమెరికాలో క‌రోనా పాజిటివ్ కేసుల సంఖ్య ఐదు ల‌క్ష‌లు దాటిపోయింది. క‌రోనా విషయంలో అమెరికా తేలిక‌గా వ్యవహరించినందుకు ఇప్పుడు భారీ మూల్యాన్ని చెల్లిస్తోంది. చేతులు కాలాక ఆకులు పట్టుకున్నట్లు అన్న చందంగా ఇప్పుడు క‌రోనా వ్యాప్తిని నిరోధించేందుకు స్టే ఎట్ హోమ్ (ఇళ్లలోనే నిర్బంధంగా ఉండండి) అన్న నిబంధ‌న‌ను క‌ఠినంగా అమ‌లు చేస్తోంది.

అమెరికాలో ఇప్పటి వరకూ (శనివారం ఉదయం నాటికి) 5,10,037 కరోనా పాజిటివ్ కేసులు నమోదు కాగా వీరిలో 29,243 మంది మాత్రమే కరోనాను జయించారు. కాగా.. అమెరికాలో కరోనాతో ఇప్పటి వరకూ 19,709 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు.

ఇక ప్రపంచ వ్యాప్తంగా చూసుకుంటే మొత్తం 17,24,736 కరోనా కేసులు నమోదు కాగా.. వారిలో 3,90,335 మంది మాత్రమే కోలుకున్నారు. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఇప్పటి వరకూ కరోనాతో 1,04,938 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారని గణాంకాలు చెబుతున్నాయి.

corona-usa

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s