నెల్లూరులో తొలి కరోనా మరణం

నెల్లూరు జిల్లా తొలి కరోనామరణం నమోదైంది. జిల్లాకు చెందిన ఓ ప్రముఖ ఆర్థోపెడిక్ డాక్టర్ కరోనా మహమ్మారికి బలయ్యారు. ఇటీవలే విదేశాల నుంచి నగరానికి వచ్చిన సదరు ఆర్థోఫెట్ డాక్టర్ స్వల్ప అస్వస్థకు గురవడంతో కరోనా పరీక్షలు చేశారు, ఆ పరీక్షల్లో ఆయనకు కరోనా పాజిటివ్ అని తేలింది.

ఆ తర్వాత వైద్యుడిని ఐసోలేషన్ వార్డులో ఉంచి చికిత్స అందించడం ప్రారంభించారు. అయినప్పటికీ ఆయన ఆరోగ్య పరిస్థితిలో ఎలాంటి మార్పులు రాకపోగా మరింత విషమించడంతో హుటాహుటిన చెన్నైలోని ఆస్పత్రికి తరలించారు. అక్కడ చికిత్స పొందుతూ ఆదివారం నాడు ప్రాణాలు కోల్పోయాడు. ఈ విషయాన్ని ఏపీ ప్రభుత్వం కూడా అధికారికంగా ధృవీకరించింది.

విదేశాల నుంచి వచ్చిన సదరు వైద్యుడు ఏప్రిల్ 2వ తేదీన స్థానికంగా జిల్లాలో కొత్తగా ఓ ఆస్పత్రిని కూడా ప్రారంభించారు. ఈ ప్రారంభోత్సవానికి స్థానిక మంత్రితో పాటు పలువురు ప్రముఖులు, వైద్యులు కూడా హాజరైనట్లు సమాచారం. ఇప్పుడు ఆ వైద్యునితో కాంటాక్టులో ఉన్నవారిని గుర్తించే పనిలో ఉన్నారు అధికారులు.

మరణించిన వైద్యుని ద్వారా వైద్యుని భార్యకు, అతని ల్యాబ్ టెక్నీషియన్‌తో పాటుగా డ్రైవర్‌గా పనిచేస్తున్న వ్యక్తులకు కరోనా టెస్టులు చేయగా వారికి పాజిటివ్ అని తేలింది. ఇప్పుడు వారికి చికిత్స అందిస్తున్నారు. ఏపీలో ఇప్పటి వరకూ మొత్తం 420 కరోనా కేసులుండగా 12 మంది కోలుకున్నారు. మొత్తం 7 గురు మరణించారు.

nellore-1

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s