39 లక్షల టికెట్లు రద్దు: రైల్వే శాఖ

కరోనా భూతం భారత్‌లోని అన్ని రంగాలను అస్తవ్యస్తం చేస్తోంది. కరోనా కట్టడికి కేంద్రం ప్రకటించిన దేశవ్యాప్త లాక్‌డౌన్ వాస్తవానికి ఏప్రిల్ 14 నాటికి ముగియాల్సి ఉంది, కానీ భారత్‍‌లో కరోనా కేసులు నానాటికీ పెరుగుతున్న నేపథ్యంలో ఈ లాక్‌డౌన్‌ను వచ్చే నెల 3వ తేదీ వరకు పొడిగిస్తున్నట్లు ప్రధాని మోదీ ప్రకటించారు.

ఈ నేపథ్యంలో భారతీయ రైల్వే శాఖ కూడా మే నెల 3వ తేదీ వరకూ బుక్ అయిన టికెట్లను రద్దు చేసే పనిలో పడింది. ఈ పీరియడ్‌లో బుక్ అయిన సుమారు 39 లక్షలకు పైగా టికెట్లను రద్దు చేస్తున్నట్టు ప్రకటించింది. ప్రజలంతా లాక్‌డౌన్ ఏప్రిల్ 14తో ముగుస్తందని, ఆ తర్వాత తాము తమ స్వంత ఊర్లకు వెళ్లవచ్చనే ఉద్దేశ్యంతో అధిక సంఖ్యలో టికెట్లను బుక్ చేసుకున్నారు.

కానీ, అనూహ్య రీతిలో లాక్‌డౌన్ మరో మూడు వారాల పాటు పొడిగించడంతో మే 3 వరకు అన్ని ప్యాసింజర్ రైళ్ల సర్వీసులను నిలిపివేస్తున్నట్టు భారతీయ రైల్వే శాఖ పేర్కొంది. అంతేకాదు, మే 3 తర్వాత పరిస్థితులు ఎలా ఉంటాయోనని ఉద్దేశ్యంతో ఆ తేదీ తర్వాత కూడా అడ్వాన్స్ బుకింగులను కూడా నిలిపివేస్తున్నట్టు పేర్కొంది. ఈ సమయంలో ఆన్‌లైన్ ద్వారా రైల్వే టికెట్‌లు బుక్ చేసుకున్న వారికి పూర్తి డబ్బులు వారి ఖాతాల్లో జమ అవుతాయి.

అయితే, రైల్వే కౌంటర్ల వద్ద డబ్బు కట్టి టికెట్లు బుక్ చేసుకున్న వారు మాత్రం తప్పనిసరిగా స్టేషన్‌కు వెళ్లే డబ్బులు వెనక్కి తీసుకోవాల్సి ఉంటుంది. ప్రస్తుతం రైల్వే స్టేషన్లన్నీ మూసివేసిన నేపథ్యంలో, లాక్‌డౌన్ పూర్తయిన తర్వాత ఇలా కౌంటర్ల వద్ద టికెట్లు తీసుకున్న వారు జులై 31వ తేదీ లోపుగా ఏ రైల్వే స్టేషన్‌కైనా వెళ్లి తమ డబ్బు పొందవచ్చని స్పష్టం చేసింది.

train-modi

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s