కరోనాని జయించిన పదేళ్ల బాలుడు..

కరోనా వైరస్ ప్రాణాంతకమైన వ్యాధే, కానీ మనోధైర్యంతో పాటుగా వైద్యుల సలహాలు సూచనలు పాటిస్తే ఈ మహమ్మారిని విజయవంతంగా ఎదుర్కోవచ్చు. ఇందుకు చక్కని ఉదాహరణే ఈ సంఘటన. కరోనా పాజిటివ్ వచ్చిన పదేళ్ల బాలుడు ఇప్పుడు పూర్తిగా కోలుకుని డిశ్చార్జ్ అయ్యాడు.

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అనంతపూర్ జిల్లాలో ఈ ఘటన చోటు చేసుకుంది. జిల్లాలో నివాసం 10 ఏళ్ల బాలుడు మరియు ఆమె తల్లికి కరోనా టెస్టులు చేయగా పాజిటివ్ రిజల్ట్స్ వచ్చాయి. దీంతో వారిని అనంతపూర్ ఆస్పత్రిలో ఐసోలేషన్‌‌లో ఉంచి చికిత్స అందించారు. ఇప్పుడు వారిద్దరూ పూర్తి ఆరోగ్యంతో ఆస్పత్రి నుంచి డిశ్చార్జ్ అయి ఇంటికి వెళ్లారు.

ఆస్పత్రి సిబ్బంది కరతాళ ధ్వనులతో వారిద్దరికీ వీడ్కోలు పలికారు. ముసలివారు, చిన్నారులు కరోనా నుంచి కోలుకునే అవకాశం తక్కువ అనే ప్రచారం జరుగుతున్న నేపథ్యంలో పదేళ్ల బాలుడు పూర్తిగా కరోనా ముప్పునుంచి బైటపడటం శుభపరిణామం అంటున్నారు వైద్యులు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మొత్తం కరోనా రోగుల్లో 43 మంది 18 ఏళ్లలోపు వయసున్న వారే కావటం గమనార్హం.

corona-boy-700

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s