గూగుల్ డెబిట్ కార్డు వస్తోంది..!

అంతర్జాల దిగ్గజం గూగుల్, ఇప్పుడు ఆర్థిక సేవల రంగంలోనూ తన హవా చాటేందుకు సిద్ధమవుతోంది. గూగుల్ ఇప్ప‌టికే ఇంటర్నెట్ సేవలతో పాటుగా గూగుల్ పే వంటి డిజిటిల్ ఆర్థిక సేవలను అందిస్తున్న సంగతి తెలిసినదే. అయితే, తాజాగా.. గూగుల్‌ స్వతగా ఓ స్మార్ట్‌ డెబిట్‌ కార్డును అందుబాటులోకి తెచ్చే ప్రయత్నాల్లో ఉందనే వార్తలు వినిపిస్తున్నాయి.

ప్రస్తుతం గూగుల్ అందిస్తున్న డిజిటల్ పేమెంట్ ప్లాట్‌ఫామ్ అయిన గూగుల్ పే మొబైల్ వ్యాలెట్‌కు అనుసంధానంగా ఈ డెబిట్ కార్డును డిజైన్ చేయనున్నారు. ఇందులో భాగంగానే గూగుల్ సంస్థ ఇప్పటికే సిటీ బ్యాంక్‌తో ఓ ఒప్పందం చేసుకున్న‌ట్లు స‌మాచారం.

గూగుల్ విడుదల చేయబోయే ఈ స్మార్ట్ డెబిట్ కార్డు రెండు రూపాల్లో వినియోగ‌దారుల‌కు అందుబాటులోకి రానున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇందులో మొదటిది భౌతికంగా వినియోగించే కార్డు. అంటే ప్రస్తుతం మన వివిధ షాపింగ్ మాళ్లలో వినియోగిస్తున్న క్రెడిట్/డెబిట్ కార్డుల మాదిరిగా ఉంటుంది.

ఇకపోతే రెండవది వ‌ర్చువ‌ల్ కార్డు. ఇది మనం ప్రస్తుతం వినియోగిస్తున్న గూగుల్ పే వంటి మొబైల్ పేమెంట్ తరహాలో ఉండబోతుందన్నమాట. కానీ.. గూగుల్ కార్డ్‌పై ఆ సంస్థ ఇంకా ఎలాంటి అధికారిక ప్ర‌క‌ట‌న చేయ‌లేదు. త్వ‌ర‌లో ఈ విషయంపై ఓ స్ప‌ష్ట‌త వ‌చ్చే అవ‌కాశం ఉంది.

google-debit-card-1jpg

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s