తిరుమల వెంకన్నకు కరోనా కష్టాలు

కరోనా ప్రభావం భగవంతునిపై పడింది. లాక్‌డౌన్ కారణంగా దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న అన్ని మతాల ఆలయాల్లో భక్తుల ప్రవేశాన్ని రద్దు చేయటంతో, ఆలయాలకు వచ్చే ఆదాయం భారీగా పడిపోయింది. మనదేశంలో అత్యధిక ఆదాయాన్ని తెచ్చిపెట్టే ఆలయాల్లో తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం ఒకటి. దాదాపు నెల రోజులగా పాటిస్తున్న లాక్‌డౌన్ కారంణగా ఆలయ ఆదాయాని భారీ గండి పడింది.

తిరుమల పైకి భక్తుల ప్రవేశాన్ని నిలిపివేయడంతో ఆ ప్రభావం వివిధ ఆర్జితసేవా టిక్కెట్లు, ప్రసాదాలు, వసతి గదుల కేటాయింపులు, కళ్యాణకట్ట, దుకాణాలు మరియు హోటళ్ల ద్వారా వచ్చే అద్దెలపై పడింది. ముఖ్యంగా టీటీడీ ఆదాయంలో ముఖ్యమైన శ్రీవారి హుండీ పై కూడా ఈ ప్రభావం గట్టిగానే ఉందని చెప్పాలి. ఈ లాక్‌డౌన్ కారణంగా టీటీడీ సుమారు రూ.300 కోట్లకు పైగా ఆదాయం కోల్పోయినట్లు అంచనా.

ఇకపోతే, కేంద్ర ప్రభుత్వ ఆదేశాల మేరకు దేశంలో లాక్‌డౌన్ పూర్తయ్యే వరకూ తిరుమల ఆలయం లోకి భక్తుల ప్రవేశాన్ని నిలిపివేయనున్నారు. మరోవైపు రాష్ట్రంలో కరోనా కేసుల సంఖ్య రోజురోజుకీ పెరుగుతున్న నేపథ్యంలో, లాక్‌డౌన్ అనంతరం ఒకవేళ తిరుమలలో భక్తుల ప్రవేశాన్ని యధావిధిగా పునరుద్ధరించినప్పటికీ, భక్తుల ఆరోగ్య భద్రత దృష్ట్యా అక్కడ కొన్ని రకాల ఆంక్షలు ఉండొచ్చని తెలుస్తోంది.

tirumala

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s