నేడు జగనన్న విద్యాదీవెన పధకం ప్రారంభం

దేశ చరిత్రలోనే తొలిసారిగా విద్యార్థులకు పూర్తి ఫీజు రీఇంబర్స్‌మెంట్‌ ఇచ్చేలా రూపొందించిన జగనన్న విద్యాదీవెన పధకం నేడు (ఏప్రిల్ 28) ప్రారంభం కానుంది. పేద విద్యార్ధులు కూడా పెద్ద చదువులు చదవాలన్న సమున్నత లక్ష్యంతో ఈ పధకాన్ని శ్రీకారం చుట్టారు ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్ రెడ్డి.

ఈ పథకం ద్వారా 12 లక్షల మంది తల్లులకు తద్వారా వారి పిల్లలకు లబ్ధి చేకూరనుంది. రాష్ట్ర చరిత్రలో తొలిసారిగా అన్ని త్రైమాసికాలకు సంబంధించి చెల్లించవలిసిన ఫీజులను, బకాయిలు లేకుండా ఒకే ఆర్దిక సంవత్సరంలో చెల్లించనున్నారు. ఫీజు రీఇంబర్స్‌మెంట్‌ కింద మొత్తం రూ. 4,000 కోట్లకు పైగా నిధులను విడుదల చేయనున్నారు.

గత ప్రభుత్వం (తెలుగుదేశం) చెల్లించాల్సిన రూ. 1,880 కోట్ల బకాయిలు కూడా జగన్ సర్కారు చెల్లించేందుకు సిద్ధమైంది. ఇప్పటికే విద్యార్థులకు ఎంతగానో ఉపయోగపడుతున్న జగనన్న అమ్మ ఒడి, జగనన్న వసతి దీవెన పధకాల తర్వాత వైసీపీ సర్కారు నుంచి తాజాగా వస్తున్న జగనన్న విద్యాదీవెన పధకం రాష్ట్రంలోని విద్యార్థులకు మరింత లబ్ధి చేకూర్చనుంది.

jagan-4

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s