నెల్లూరు: కరోనా రోగులకు రోబో సేవలు

వైద్య రంగంలో ప్రస్తుతం రోబోలు ఎంతగానో ఉపయోగపడుతున్నాయి. ప్రత్యేకించి అంటువ్యాధులు ప్రబలుతున్న ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో వీటి వినియోగం ఎంతో అవసరం. వైరస్ సోకిన వ్యక్తులను నేరుగా తాకకుండా సేవలు అందించేందుకు ఈ రోబోలు చక్కగా ఉపయోగపడతాయి. అలాంటి ఓ రోబోనే నెల్లూరు జిల్లాలో ప్రయోగాత్మంగా ఉపయోగిస్తున్నారు.

కరోనా వైరస్ వ్యాధి సోకిన వారికి ఇప్పటి వరకు వైద్యులు చేస్తున్న సేవలకు తోడుగా ఇక నుంచి వినూతన్న రూపంలో సేవలు అందించేందుకు ఒక రోబోని రంగంలోకి తెచ్చారు నెల్లూరు నగరానికి హెల్పింగ్ హ్యాండ్స్ అధినేత నిజాముద్దిన్. ఈ రోబో సాయంతో ఐసోలేషన్ వార్డులో ఉన్న కరోనా పేషెంట్లకు కావల్సిన ఆహారం, మందులను ఈ రోబో ద్వారానే సప్లయ్ చేయనున్నారు.

ఈ రోబోను ఉపయోగించడం వలన వైద్యులకు ప్రమాదకరమైన ఐసోలేషన్ వార్డులోకి వైద్య సిబ్బంది రాకపోకలను తగ్గించే అవకాశం ఉంటుంది. పేషెంట్లు తమ బంధువలతో మాట్లాడేందుకు వీలుగా ఇందులో వీడియో కాలింగ్ వెసలుబాటు కూడా ఉందని నిజాముద్దీన్ తెలిపారు. ఈ రోబో 40 కేజీల వరకూ బరువును మోసుకెళ్లగలదు.

robot

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s