వెయ్యి రూపాయిలకే కరోనా వ్యాక్సీన్!

కరోనా మహమ్మారి రోగానికి మందుకు కనిపెట్టే పనిలో దాదాపు అన్ని దేశాలు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. ప్రపంచాన్ని వణికిస్తున్న ఈ సూక్ష్మజీవిని అంతం చేసేందుకు, భారత్‌కు చెందిన ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా మందు కనిపెట్టే పనిలో బిజీగా ఉంది. తమ ప్రయోగాలు విజయవంతమైతే కేవలం రూ.1,000 లకే కరోనా వ్యాక్సీన్‌ను అందించవచ్చని సంస్థ పేర్కొంటోంది.

అమెరికా, జర్మనీ, బ్రిటన్, చైనా సహా పెద్ద దేశాలన్నీ ఇప్పటికే కరోనా వ్యాక్సీన్ క్లినికల్ ట్రయల్స్‌ను ప్రారంభిస్తుంటే, తాజాగా పూణెకు చెందిన సీరం ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా కూడా అదే పనిలో ఉంది. ఈ కంపెనీ క్లినికల్ ట్రయల్స్ విజయవంతమైతే వెయ్యి రూపాయలకే కరోనా వ్యాక్సిన్ అందజేస్తామని కంపెనీ సీఈవో అదర్ పూనావాలా తెలిపారు.

సీరం కంపెనీని ఆయన తండ్రి సైరస్ పూనావాలా 1966లో స్థాపించారు. ఈ కంపెనీ ప్రపంచంలోనే అతి పెద్ద వ్యాక్సిన్ మానుఫాక్చర్. 1.5 బిలియన్ డోసులను ఉత్పత్తి చేస్తోంది. దాదాపు 65 శాతం మంది పిల్లల రోగ నిరోధక శక్తి పెంచడంలో తోడ్పాటునందిస్తోంది. కరోనా వ్యాక్సిన్ క్లినికల్ ట్రయల్స్ విజయవంతమైతే సెప్టెంబర్‌ లేదా అక్టోబర్‌ నాటికి రెండు నుంచి నాలుగు కోట్ల డోసులను ఉత్పత్తి చేయడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నామని అదర్ తెలిపారు. ఈ ప్రాజెక్ట్‌ కోసం రూ. 1,140 కోట్లను వెచ్చిస్తున్నామని ఆయన తెలిపారు.

covid-test-lolli

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s