ఇంటర్ ఉంటేనే ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు

ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల విషయంలో ఏపీ సర్కారు మరో కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. ఇకపై ప్రభుత్వ ఉద్యోగం పొందాలంటే కనీస విద్యార్హత ఇంటర్‌గా నిర్ణయిస్తూ ఏపీ సర్కారు ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. దశాబ్దాల నుంచి ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలకు పదవ తరగతి అర్హతగా ఉండగా, దీన్ని జగన్ సర్కారు మార్చనుంది. త్వరలోనే దీనిపై పూర్తి వివరాలను వెల్లడించనుంది.

ఏపీ ప్రభుత్వం ఈ నిర్ణయంతో పాటు అకడమిక్ క్యాలెండర్ విషయంలో కూడా కీలక నిర్ణయాలు తీసుకుంది. కరోనా వైరస్ వల్ల మార్చి నెల మూడవ వారం నుంచి పిల్లల చదువులకు బ్రేక్ పడింది. పరీక్షలు ముగియకుండానే అర్ధాంతరంగా విద్యాసంవత్సరం ముగిసింది. ఇప్పటికే తెలుగు రాష్ట్రాల ప్రభుత్వాలు పరీక్షలు నిర్వహించకుండానే 1వ తరగతి నుండి 9వ తరగతి వరకు ప్రమోట్ చేస్తున్నట్టు ప్రకటన చేశాయి.

ఈ నేపథ్యంలో తాజాగా ఏపీ ప్రభుత్వం విద్యా సంవత్సరం క్యాలెండర్‌ను మారుస్తూ నిర్ణయం తీసుకుంది. ఏపీ ప్రభుత్వం విద్యార్థులకు సంబంధించిన అకాడమిక్ క్యాలెండర్‌లో కీలక మార్పులు చేస్తూ నిర్ణయాలు తీసుకున్నట్టు సమాచారం. సాధారణంగా ప్రతి సంవత్సరం జూన్ 12 నుంచి ఏప్రిల్ 23 వరకు విద్యా సంవత్సరంగా ఉండేది. అయితే కరోనా ఉధృతి తగ్గకపోవడంతో ఈ సంవత్సరం ఆగష్టు నుంచి 2021 జులై వరకు విద్యా సంవత్సరం కొనసాగించాలని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం యోచిస్తోంది.

jagan-6

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s