ఆర్టీసీ బస్సుల్లో సీటుకు ఒక్కరు మాత్రమే..

కరోనా వైరస్ వ్యాప్తి నివారణ చర్యల్లో భాగంగా, ఆర్టీసీ బస్సుల్లో కొత్త సీటింగ్ విధానం ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. మే 17 వరకూ లాక్‌డౌన్ అమలులో ఉన్నప్పటికీ కొన్ని పరిమిత జోన్లలో బస్సులను నడిపేందుకు కేంద్రం గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చింది. ఈ నేపథ్యంలో ఆర్టీసీ సంస్థలకు కేంద్ర కొత్త మార్గదర్శకాలను కూడా జారీ చేసింది.

ఇందులో భాగంగానే, ఆర్టీసీ బస్సులను నడిపే డ్రైవర్, కండక్టర్లతో పాటుగా అందులో ప్రయాణించే ప్రయాణీకులు కూడా తప్పనిసరిగా మాస్కులు ధరించాల్సి ఉంటుంది. బస్సుల్లో ప్రయాణీకుల మధ్య సామాజిక దూరం తప్పనిసరిగా పాటించేందుకు అనుకూలంగా బస్సుల్లో కొత్త సీటింగ్ విధానాన్ని ఆర్టీసీ రూపొందిస్తోంది.

ఇప్పటివరకు ఆర్‌టిసి బస్సుల్లో ఒక వరుసలో ఉండే సీట్లలో రెండు నుంచి మూడు సీట్లు ఉండగా, ఇక నుంచి కొంతకాలం పాటు ఒక వరుసలో ఒకరే ప్రయాణికుడు కూర్చునే విధంగా చర్యలు చేపడుతున్నారు. బస్సులో ఎక్కిన తర్వాత ప్రయాణికులు వారికి కేటాయించిన సీట్ నెంబర్లలో మాత్రమే కూర్చునేలా కొత్త సీటింగ్ విధానం రూపొందిస్తున్నారు.

rtc-bus

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s