కేంద్ర సర్కారుపై కేసీఆర్ గుస్సా..

లాక్‌డౌన్ కష్టకాలంలో రాష్ట్రాలను ఆదుకోవాల్సిన కేంద్ర సర్కారు, ఇప్పుడు మొండి చేయి చూపిస్తోందని తెలంగాణా ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. రాష్ట్రాన్ని ఆర్థికంగా ఆదుకునే విషయంలో కేంద్ర ప్రభుత్వ ధోరణిని ఆయన తప్పుబట్టారు.

తెలంగాణలో అన్ని ఆదాయ మార్గాల ద్వారా ప్రతి నెలా సుమారు 15 వేల కోట్ల రూపాయాల ఆదాయం రావాల్సి ఉండగా, ఇందులో సొంత పన్నుల ఆదాయమే ఇంచు మించు రూ.10,800 కోట్లు ఉంటుందని, కానీ ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో కేవలం రూ.1,600 కోట్లు మాత్రమే వచ్చిందని కేసీఆర్ వివరించారు.

ఇప్పటికే రాష్ట్రంలోని ఉద్యోగులకు జీతాలు, పెన్షన్లు ఇవ్వడానికే ప్రతి నెలా రూ.3 వేల కోట్లు కావాలని, ఈ ఆర్థిక పరిస్థితులను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌లో వివరించినప్పటికీ, కేంద్రం మిన్నకుండిపోయిందని అన్నారు.

ఇదిలా ఉంటే, కరోనా కష్టకాలంలో వివిధ రాష్ట్రాల్లో చిక్కుకుపోయిన వలస కూలీలను తరలించేందుకు కూడా కేంద్రం రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల నుంచి టిక్కెట్ చార్జీలను, రిజర్వేషన్ చార్జీలను కూడా వసూలు చేయటం దౌర్భాగ్యమని కేసీఆర్ విమర్శించారు. పేదలకు ఛార్జీలు ఇచ్చే డబ్బులు కూడా కేంద్రం వద్ద లేవా అని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.

ఎలక్ట్రీసిటీ బిల్లు విషయంలో కేంద్రం జోక్యాన్ని కూడా సీఎం కేసీఆర్ తప్పు పట్టారు. కేంద్ర ప్రవేశపెట్టబోయే కొత్త పవర్‌ బిల్లులో భాగంగా, ఈఆర్సీ నియామకాల విషయంలో ఇప్పటి వరకూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికే అధికారం ఉండే, అయితే కేంద్ర ఈ అధికారాలను రద్దు చేసి తామే స్వయంగా ఈఆర్సీల నియామకం చేస్తామంటూ కొత్త బిల్లును ప్రవేశపెట్టింది. ఈ బిల్లును పాస్ కానీయకుండా అడ్డుకుంటామని కేసీఆర్ చెప్పారు.

kcr-1

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s