సూపర్ సైక్లోన్‌గా ‘ఎంఫాన్’ తుఫాన్

ఆగ్నేయ బంగాళాఖాతం, దానికి ఆనుకుని దక్షిణ అండమాన్‌ సముద్రంలో ఏర్పడిన అల్పపీడనం కారణంగా పుట్టుకొచ్చిన ఎంఫాన్ తుఫాన్ ఇప్పుడు తీవ్ర రూపం దాల్చి సూపర్ సైక్లోన్‌గా కొనసాగుతోంది. పశ్చిమ మధ్య బంగాళాఖాతం, తూర్పు బంగాళాఖాతంలో కొనసాగుతున్న ఈ తుఫాను ఉత్తర నైరుతి దిశగా పయనిస్తున్నట్లు వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

ప్రస్తుతం ఇది పారాదీప్ (ఒడిశా) దక్షిణ దిశగా 570 కిలోమీటర్లు, పశ్చిమ బెంగాల్లోని దిగా ప్రాంతానికి దక్షిణ నైరుతి దిశగా 720 కిలోమీటర్లు, బంగ్లాదేశ్‌లోని కెఫాపుర ప్రాంతానికి దక్షిణ నైరుతి దిశగా 840 కిలోమీటర్ల దూరంలో కేంద్రీకృతమై ఉంది. ఈనెల 20న మధ్యాహ్నం బంగ్లాదేశ్, పశ్చిమ బెంగాల్ మధ్య క్రమంగా బలహీనపడి తీవ్ర తుఫాను తీరం దాటే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ పేర్కొంది.

తుఫాన్ నేపథ్యంలో, ముందస్తు జాగ్రత్తల్లో భాగంగా మత్స్యకారులు వేటకు వెళ్లకూడదని అధికారులు ఇప్పటికే హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. ఏపీలోని అన్ని పోర్టులలో రెండో నెంబర్ హెచ్చరిక కొనసాగుతోంది. ఈ తుఫాన్ వలన ఏపీలోని ఉత్తర కోస్తా జిల్లాల్లో ఒకటి రెండు చోట్ల భారీ వర్షాలు పడే అవకాశం ఉండగా మిగిలిన ప్రాంతాల్లో ఆకాశం మేఘావృతమై ఉండి చెదురుమదురు జల్లులు పడే అవకాశం ఉంటుందని వాతావరణ శాఖ వివరించింది.

cyclone-2

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s